Đường dây nóng: 0912011882 - (024) 39364407Thứ hai, 23/05/2022 10:26 GMT+7

Danh sách VĐV đã giành huy chương cho đoàn Việt Nam tại SEA Games 31

Biên phòng - Sau thành công ở môn Kurash và Bóng ném bãi biển, đội tuyển Rowing và Pencask Silat cũng đã thi đấu xuất sắc để mang về 3 huy chương Vàng cho đoàn Việt Nam tại SEA Games 31 trong sáng 11-5.

Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Thu Hà và Vương Thị Bình sau khi đoạt HCV nội dung Quyền biểu diễn bộ ba nữ (Regu) môn Pencak Silat. Ảnh: TTXVN

Tính đến 12 giờ Việt Nam, đoàn thể thao Việt Nam đã giành được tổng cộng 8 tấm huy chương Vàng tại SEA Games 31.

Trong buổi sáng 11-5, các vận động viên đoàn thể thao Việt Nam đã thi đấu xuất sắc để mang về thêm ba huy chương Vàng ở môn Rowing và Pencak Silat.

Đội tuyển Rowing Việt Nam đã giành được "cú đúp" huy chương Vàng sau khi vượt qua đội tuyển rất mạnh là Indonesia.

Bốn vận động viên Phạm Thị Huệ, Đinh Thị Hảo, Hồ Thị Lý và Phạm Thị Thảo về nhất nội dung thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đôi (W4X).

Không lâu sau đó, ở chung kết thuyền 4 nữ đơn mái chèo, "bộ tứ" Phạm Thị Ngọc Anh, Lê Thị Hiền, Hà Thị Vui, Dư Thị Bông cũng đã xuất sắc về nhất với thời gian 7 phút 4 giây 058.

Còn ở môn Pencak Silat, Vương Thị Bình-Nguyễn Thị Thu Hà-Nguyễn Thị Huyền đã giành huy chương Vàng đồng đội nữ (Regu).

Trước đó, chiều 11-5, đội tuyển Kurash thi "mở hàng Vàng" cho đoàn Việt Nam với 4 tấm huy chương Vàng của Tô Thị Trang (48kg nữ), Phạm Hồng Mơ (52kg nữ), Bùi Minh Quân (-81kg nam), Trần Thương (-90kg nam).

Đội tuyển bóng ném bãi biển nam Việt Nam cũng đã sớm giành ngôi đầu để giành huy chương Vàng.

Danh sách huy chương của Đoàn Thể thao Việt Nam:

Huy chương Vàng: Tô Thị Trang (Kurash, 48kg nữ), Phạm Hồng Mơ (Kurash, 52kg nữ), Bùi Minh Quân (Kurash, -81kg nam), Trần Thương (Kurash, -90kg), Phạm Thị Huệ/Đinh Thị Hảo/Hồ Thị Lý/Phạm Thị Thảo (Rowing), Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui/Dư Thị Bông (Rowing), Nguyễn Thị Huyền/Nguyễn Thị Thu Hà/Vương Thị Bình (Pencak Silat), Bóng ném bãi biển nam.

Huy chương Bạc: Nguyễn Tùng Dương/Phương Thế Anh (cầu mềm 3m nam), Phương Mai/ Hồng Hạnh (cầu mềm 3m nữ), Nguyễn Thị Huyền/Nguyễn Thị Thu Hà (Pecak Silat), Lê Duy Thành (Kurash), Trần Thanh Hiểu (Kurash).

Huy chương Đồng: Ngô Phương Mai (cầu mềm 1m nữ), Nguyễn Quang Đạt/Đặng Hoàng Tú (cầu mềm đôi nam 10m), Nhữ Đình Nam/Bùi Văn Hoàn (Rowing), Nguyễn Văn Hà/Nguyễn Văn Hiếu (Rowing), Tuyết Hân (Kurash).

Theo vietnamplus.vn

Bình luận

ZALO